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SIKU YA NYWILA DUNIANI 

Siku ya Nywila Duniani huadhimishwa Alhamisi ya kwanza ya mwezi Mei kila 

mwaka. Kwa mwaka 2021 maadhamisho ya Siku ya Nywila Duniani ni tarehe 6 

Mei, 2021 na kauli mbiu ya mwaka huu ni “Umuhimu wa Nywila Thabiti”. Hii 

inamaanisha kuongeza uthibitishaji wenye nguvu kwa nywila zako muhimu ili 

kuzuia wizi wa utambulisho na uhalifu mwingine wa mtandaoni. 

 

KWANINI SIKU YA NYWILA DUNIANI NI MUHIMU? 

1. Kuna habari nyingi mtandaoni 

Habari zetu nyingi zinaishi kwenye tovuti. Fikiria tu juu ya akaunti yako ya pesa 

mtandao, kurasa za mitandao ya kijamii, akaunti za benki mtandao, tovuti za 

ununuzi, na kadhalika. Hakikisha nywila ni ngumu na ambayo si rahisi mtu 

kukisia. 

 

2. Faragha ni muhimu 

Usimpe mtu yeyote nywila yako, hata watu wa familia yako kwasababu mtu 

anapofanya kosa la jinai kupitia simu yako utawajibishwa wewe na sio yeye kwa 

sababu tu simu iliyotumiwa ni yako. Leo ni siku nzuri ya kukaa chini na 

kujielimisha juu ya kwanini nywila iliundwa. 

 

3. Kuna jambo la kujifunza 

Zama za kuandika nywila kwenye karatasi zimepita. Swali ambalo unapaswa 

kujiuliza leo ni; Je! Unawekaje nywila yako salama? Tutumie siku hii 

kuhakikisha tunaweka nywila salama! 


